te divas ata kuthe

Started by yogi10, March 01, 2011, 03:41:56 PM

Previous topic - Next topic

yogi10

hi friends i want Te Divas aata kuthe,                                               jevha phule bolaychi,                                         Ti asali dur jari,                                                   Savali bhetaychi! poem . i think it is of suresh bhat or arun mhatre please give it to me i am waiting for your reply

:) ... विजेंद्र ढगे ... :)

ते दिवस आता कुठे जेव्हा फुले बोलायची
दूर ती गेली तरीही सावली भेटायची


त्या तिच्या वाटेवरी ती झिंगती झाडे जुनी
हात देताना तिला माझीच फांदी व्हायची
पावसाला पेच होता ह्या सरी वळवू कुठे
चिंबताना त्या पुलाखाली ती नदी थांबायची


वर निळी कौले नभाची डोंगराची भिंत ती
ते नदीकाठी भटकणे हीच शाळा व्हायची
जीर्ण ह्या पत्रातुनी मी चाळतो मजला असे
ती जशी हलक्या हाताने भाकरी परतायची


गवतही भोळे असे की साप खेळू द्यायचे
सोडताना गाव त्यांची कात हिरवी व्हायची
फाटके होते खिसे अन नोटही नव्हती खरी
पण उगवत्या चांदण्यावर मालकी वाटायची


विजेंद्र




:) ... विजेंद्र ढगे ... :)

अरुण म्हात्रे ....

yogi10

धन्यवाद विजेंद्र तुझे खूप खूप आभार . मी खूप दिवसापासून कविता शोधत होतो यार पण मला मिळत नव्हती  thank you sooooooooooooooooooooooo soooooooooooooooooooo much vijendra thanks a lot

:) ... विजेंद्र ढगे ... :)

thik ahe re........... chalel....... Thanks vagere nako,,,,, mi tar copy paste keli.... kuthe mazi ahe.... kiva mi type keli...... ajun kahi pahije asel tar sang nakki madat karin.....कठीण समय येता विजेंद्र ढगे कामास येतो....

yogi10

sure yaar nakki sangen ahyach type kahi romantic kavita astil tar sang mala

:) ... विजेंद्र ढगे ... :)

tu nav sang.... mi praytna karin post karnyacha....... tu tar asa mhanto...... mala ek scene athvla... kahi kahi lok mazyakade yetat ani mhantat.... mobile me sab acchi gane dalo..... ata tyana kasa sangu mazyasathi saglech gaani changli ahet te...... mhanje... mala tar saglya kavita changlya ahet......karan .... mi vachak mhanun vachat nahi.... ek Lekhak mhanun vachto.....

yogi10

your favorite  top 10 romantic kavita 

:) ... विजेंद्र ढगे ... :)

mi khup unromantic ahe... mala mahit nahi kuthlya romantic ahet tya.... MK varch vach na... ani tuch tharav kuthlya romantic... tya ...plz

yogi10

hoo nakkich almost saglya kavita mi  MK warach wachat asto